หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
การคิดราคาค่าหมูกระทะแบบชั่งกิโล คิดยังไง???
กระทู้คำถาม
อาหารปิ้งย่าง
สวัสดีค่ะ
อยากสอบถามว่า
พอดีว่าเราได้ไปซื้อหมูกระทะแบบชั่งกิโลร้านแถวบ้าน
ทางร้านเค้าจะแบ่งเป็น2ส่วน
ส่วนที่ 1.หมู3ขั้นและกุ้ง ส่วนนี้จะขีดละ 25 บาท
ส่วนที่ 2.ลูกชิ้น หมึกกรอบ ปลา สาหร่าย ฯลฯ กิโลละ 269 บาท
เมื่อวานเราไปซื้อ ส่วนที่ 1 (1.9โล+4ขีด) และส่วนที่2 (9ขีด)
คิดราคามา 645 บาท
เราอยากทราบว่า เค้าคิดราคายังไงคะ ??
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ไฟฉาย เครื่องปั่นฟองนม แบบใช้ถ่าน ถ้าเปลี่ยนไม่ครบก้อนจะมีประสิทธิภาพได้ประมาณไหนครับ?
ไฟฉายแบบใส่ถ่าน 2-3 ก้อน เครื่องปั่นฟองนมแบบใส่ถ่าน 2 ก้อน บางครั้งเกิดเบลอ ๆ ตอนเปลี่ยนถ่าน จำไม่ได้ว่าอันไหนของเก่า อันไหนของใหม่ที่ตั้งใจจะใส่ ถ้าใส่สลับกัน มีก้อนใหม่บ้าง เก่ามาก การใช้งานจะเป็น
kugar
ทำลูกชิ้นกุ้งก่อน แล้วไปทำ ลูกชิ้นกุ้งผัดผักโสภณ
เวลาทำลูกชิ้นกุ้งผัดผักโสภณ จะซื้อลูกชิ้นกุ้งมาจากร้านก๋วยเตี่ยว แล้วนำมาผัด ครั้งนี้จะทำลูกชิ้นกุ้งเอง แล้วนำไปผัดกับผักโสภณ ลูกชิ้นกุ้งผัดผักโสภณ กุ้งสด มันหมูแข็ง นำไปทอดในกระทะก่อนให้ผิวสุก
swin
หมู1กิโล ถ้านำไปย่างน้ำหนักจะลดลงมั้ยคะ
จะขายยำคอหมูย่างอ่ะค่ะ แต่ชุดนึงจะใช้หมูแค่2ขีด เลยอยากทราบว่า เราควรจะแบ่งหมูเป็นชิ้นๆ ชิ้นละ2ขีดก่อนน้ำไปย่าง หรือย่างก่อนแล้วค่อยชั่งทีหนังได้ น้ำหนักจะลดลงไหมหรือเท่าเดิม ถ้าเราน้ำไปย่างก่อนแล้วค่
สมาชิกหมายเลข 1105189
หมูกระทะเเบบเป็นชุดกับชั่งกิโลขาย
เเบบไหนคุ้มกว่ากัน หมูกระทะเเบบเป็นชุด 350 บาท กับ หมูกระทะเเบบชั่งกิโลขาย 350 บาท ตัดน้ำซุปกับผักออกเอาเเต่เนื้อสัตร์ อันไหนคุ้มกว่ากัน
สมาชิกหมายเลข 2456350
หมูเดลิเวอร์รี่ส่งถึงที่นนทบุรี แปลกใหม่ไม่เหมือนใครแน่นอน
สวัสดีครับ เนื่องด้วยวันที่ 10 ธันวาคม เป็นวันเกิดของแม่ผม ด้วยความที่ครอบครัวผมชอบทานอาหารที่บ้านมากกว่า จึงสั่งหมูกระทะ มาทานกันเป็นประจำ เรื่องนี้เกิดจากวันที่ 5 ธันวาคมเป็นวันพ่อ หมูกระทะขายดีทุกเ
สมาชิกหมายเลข 1202534
รีวิว "บาร์บีคิวรีสอร์ท" บุฟเฟ่ต์หมูกระทะ-ทะเลเผาทานได้ไม่อั้นไม่จำกัดเวลา จ่ายเพียงแค่คนละ 269 Net.
ตั้งแต่ย้ายมาอยู่ฝั่งธนบุรีต้องยอมว่าร้านหมูกระทะบุฟเฟ่ต์ขนาดใหญ่ที่มีวัตถุดิบกับเมนูปรุงสำเร็จให้ทานอย่างหลากหลายหาน้อยมาก (ส่วนใหญ่เป็นชาบูและหมูกระทะร้านเล็กๆที่มีอาหารให้ทานไม่กี่เมนู) แต่จำได้ว่า
Food Addicts
เมนูง่ายๆ ต้มข่ากุ้งแม่น้ำ🦐กับไข่เจียวหมูสับ 🦐🦐 หัวกุ้งอร่อยมากๆๆๆๆ 🤤😋🤤😋😁✌️
เมนูง่ายๆ ต้มข่ากุ้งแม่น้ำ🦐กับไข่เจียวหมูสับ เลือกกุ้งดีๆ หัวกุ้งอร่อยมากๆๆๆๆ 🤤😋✌️😃😄 กท. นี้ ไม่มีอะไรพิเศษ เรียบง่ายนะครับ ✌️😃😄😁 &n
กานต์(วีระพัฒน์)
ควรชั่งน้ำหนักตอนไหน....
คือมีปัญหากับน้ำหนักตัวเองมาก วันพฤหัสออกกำลังกายเสร็จตอนเย็นชั่ง 115.3 กิโล อีกวันวันศุกร์จัดหนักหมูกระทะแล้วชั่ง 118 กิโล ตอนเช้ามาชั่งเหลือ 117 กิโล แล้วเมื่อเย็นนี้หลังเล่นฟิสเนตชั่ง 116.2 กิโล คื
สมาชิกหมายเลข 826854
มีใครเคยกินหมูกระทะชั่งกิโลขายบ้าง?
คือเราเป็นคนชอบกินหมูกระทะมากๆแต่ช่วงหลังมานี้เห็นหมูกระทะชั่งกิโลขายมีออกมาเยอะมากโลละ100-109บาทซึ่งเราก็เคยซื้อกินแต่ก็แอบสงสัยเพราะมันถูกมากเกินไปถูกกว่าหมูในเขียงหมูอีกซึ่งหมูที่เค้าขายกันราคาหมูส
สมาชิกหมายเลข 5647376
กินผงชูรสขนาดไหน ผมถึงจะร่วงครับ + คำถามเกี่ยวกับอาหาร + ร่างกาย รบกวน ห้องนี้แวะเข้ามาทีครับ
ตอนนี้แอนตี้ผงชูรสมากๆ กับชีวิต เวลาไปไหนก็จะบอก ให้เค้าไม่ใส่ผงชูรสในอาหารตลอด แต่ก็มีใส่มาตลอด ก็เห็นว่าผมมันร่วงนะ แต่บางทีก็ไม่รู้ว่า มันร่วงเอง หรือมันร่วง เพราะ ข้าวที่กินแล้วใส่ผงชูรส สรุป ก
ลูกเจ้ามือหวย
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
อาหารปิ้งย่าง
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
การคิดราคาค่าหมูกระทะแบบชั่งกิโล คิดยังไง???
อยากสอบถามว่า
พอดีว่าเราได้ไปซื้อหมูกระทะแบบชั่งกิโลร้านแถวบ้าน
ทางร้านเค้าจะแบ่งเป็น2ส่วน
ส่วนที่ 1.หมู3ขั้นและกุ้ง ส่วนนี้จะขีดละ 25 บาท
ส่วนที่ 2.ลูกชิ้น หมึกกรอบ ปลา สาหร่าย ฯลฯ กิโลละ 269 บาท
เมื่อวานเราไปซื้อ ส่วนที่ 1 (1.9โล+4ขีด) และส่วนที่2 (9ขีด)
คิดราคามา 645 บาท
เราอยากทราบว่า เค้าคิดราคายังไงคะ ??