สลัดบาร์ขีดละ19บาท อะไรที่มีต้นทุนมากที่สุด? และอะไรที่มีต้นทุนน้อยที่สุด?

วัตถุดิบบางอย่างมีการตัดแต่งออก อาจใช้ได้จริงแค่ครึ่งนึงของน้ำหนักครั้งแรกก่อนการตัดแต่ง  บางอย่างต้องผ่านกระบวนการทำให้สุกทำให้วัตถุดิบสูญเสียน้ำทำให้น้ำหนักส่วนหนึ่งหายไป

อยากรู้ว่าถ้าผ่านกระบวนการตัดแต่งและทำให้สุกแล้ว วัตถุดิบอะไรมีต้นทุนมากที่สุด? และวัตถุดิบอะไรมีต้นทุนน้อยที่สุด? ถ้าเรียงลำดับทุกรายการจากต้นทุนมากที่สุดไปถึงน้อยที่สุดได้ก็ยิ่งดีครับ




สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ก็กระทู้เก่าๆ มันก็เป็นการแสดงออกถึงนิสัยและการกระทำบางส่วนนะครับ
เลยคิดว่า คุณพนมพร น่าจะเคยมีความรู้สึกเหมือนเจ้าของกระทู้บ้าง
คุณคงรู้สึกดีๆ เวลาคนมาตอบกระทู้คุณดีๆ โดยไม่ใช้คำพูดเชิงตำหนิว่า "ค้นคว้า ก่อน สิครับ"
คนถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องตอบ พอพอคนเห็นต่าง ก็ใช้คำพูดว่า "ทำ ซาก อะไร"

ภาพข้างล่าง ตัวอย่างบางคนถามโดยไม่ค้นคว้า แต่.... ไม่มีใครตำหนิ มีแต่คนให้คำตอบที่ดี

สินค้าบนสลัดบาร์ ก็ไม่ได้มีสินค้าเกษตรอย่างเดียว บางอย่างเป็นสินค้าแปรรูป ซึ่งแต่ละพื้นที่อาจราคาไม่เท่ากัน
บางทีเจ้าของกระทู้เค๊าอยากได้คำตอบเชิงแลกเปลี่ยนความรู้ก็ได้ เช่น ราคาที่ไหน ผักแบบไหนคนชอบ
หรือเค๊าอาจคิดจะเปิดร้านสลัด เพียงแต่เค๊าพิมพ์ไม่หมดก็ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่