เมื่อวานเตรียมของเพื่อทำกินตอนเช้าตรู่เพราะต้องออกเดินทางไปธุระไกลหน่อยไม่มีเวลาแวะกินข้าว
สิ่งที่ทำคือ
สลัดโรลค่ะ
ก็
ได้หลายชิ้น
จริงๆได้3กระอับ แบ่งไว้ให้ลูกกล่องนึง
ตัวเองเอามาสองกล่อง
ตะนี้พอทำเองเราก็ใส่เต็ม...ทุกอย่าง
ผักคอส
ไก่ย่าง
แครอท
กะหล่ำม่วง กะหล่ำขาว
ปูอัด
น้ำสลัดแทนที่จะเพียวๆก็เปลี่ยนเป็นทูน่าไขมันต่ำ
นับไปนับมา ได้ราวๆ 30 ชิ้น
นับตังค์ที่ทำแล้วนั้นก็300กว่าๆ
ทำกินเองมันก็ดี สะอาดแน่ ของดีแน่ แต่สวยไม่เท่าเค้า
แต่ซื้อเค้ากินก็พอกันหรือถูกกว่าด้วย
คิดว่าไงกันคะ
ทำกินเองมันก็ดี ...แต่ซื้อเค้ากินถูกกว่า😅
สิ่งที่ทำคือ
สลัดโรลค่ะ
ก็
ได้หลายชิ้น
จริงๆได้3กระอับ แบ่งไว้ให้ลูกกล่องนึง
ตัวเองเอามาสองกล่อง
ตะนี้พอทำเองเราก็ใส่เต็ม...ทุกอย่าง
ผักคอส
ไก่ย่าง
แครอท
กะหล่ำม่วง กะหล่ำขาว
ปูอัด
น้ำสลัดแทนที่จะเพียวๆก็เปลี่ยนเป็นทูน่าไขมันต่ำ
นับไปนับมา ได้ราวๆ 30 ชิ้น
นับตังค์ที่ทำแล้วนั้นก็300กว่าๆ
ทำกินเองมันก็ดี สะอาดแน่ ของดีแน่ แต่สวยไม่เท่าเค้า
แต่ซื้อเค้ากินก็พอกันหรือถูกกว่าด้วย
คิดว่าไงกันคะ