ทำไมหน้า เจ หรือไม่ใช่ช่วง เจ อาหาร เจ ถึงได้แพงกว่าอาหารปกติหรือครับ?? แบบพวกอาหารคลีนเช่นกันฟิลนั่นอ่ะครับ

เรื่องคือเกิดความสงสัย ไปทำงาน  แล้วเห็นอีเว้นงานอาหาร เจ แล้วเกิดสงสัย ว่าใช้วัตถุดิบ เครื่องปรุงน้อยกว่า แต่กลับแพงกว่าอาหารที่ขายตามปกติถึง 10-20 จนไปถึง 50 บาทเลย มันเพราะอะไรหรือครับ  แถมรสชาติก็เฉยๆ ไม่อร่อยนัว ออกทางเลี้ยนด้วยซ้ำ ไม่เหมือน แบบของร้านสะดวกซื้อเจ้าดังทำด้วยซ้ำ (อันนี้ขออวยเพราะอร่อยจริง และจอนนี้ก็หาซื้อไม่ได้เลย เศร้า)  นั่นละครับเลยสงสัย ว่าแพงกว่าเพราะอะไร เหมือนกรณีอาหารคลีนที่เคยมีคนตั้งกระทู้ถามน่ะแหละครับ    ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ล่วงหน้านะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่