หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ขอสูตรคำนวณกำไรแบบขายส่งหน่อยค่า
กระทู้คำถาม
เบเกอรี่
งานขาย
การตลาด
ขนมไทย
ขนม
พอดีเราขายขนมชิ้นละ 10 บาท อยากขายส่งเช่น สั่ง 200 บาท เราจะให้ 22 ชิ้น เราอยากรู้ว่าเราจะได้กำไรกี่บาท
ปล.ต้นทุนเราอยู่ที่ชิ้นละ 4.5 บาท ค่ะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
คู่มือฉบับสมบูรณ์: วิธีเริ่มธุรกิจดรอปชิปปิ้งในประเทศไทย
บทนำ ดรอปชิปปิ้ง (Dropshipping) เป็นโมเดลธุรกิจที่ผู้ขายไม่ต้องสต็อกสินค้าเอง แต่ทำหน้าที่เป็นคนกลางระหว่างลูกค้ากับซัพพลายเออร์ เมื่อมีออร์เดอร์เข้ามา ผู้ขายเพียงส่งคำสั่งซื้อให้ซัพพลายเออร์ให้จัดส่
สมาชิกหมายเลข 8195810
ขายชิ้นละ20แพงไปมั้ยคะ
คือหนูเริ่มทำบราวนี่ขายค่ะ ฝากแม่ไปขายที่ทำงาน แล้วเพื่อนแม่บอกแม่แบบว่า 20หรอปกติขายกัน10บาทเองอะไรแบบนี้ค่ะ แต่เราต้นทุนต่อชิ้นมันก็20แล้วอ่ะค่ะ ไม่กล้าขาย15เพราะในต้นทุน10บาทยังไม่คิดต้นทุนแฝงเลยค่
สมาชิกหมายเลข 7340187
ลงทุนเปิดร้านPet shop ในปี2025
อันดับแรก แนะนำตัวเองก่อนเลย อายุผม21 ส่วนแฟนผม 22 ยังเรียนอยู่ทั้งคู่ ขึ้นปี4 ในปี2568นี้ อยาเปิดทธุระกิจ ยอมเหนื่อยมากกว่าเพื่อนคนอื่น เพราะปี4 ต้องมีฝึกงานด้วย แต่ไม่อยากจบไปต้องมาหางานทำ เลยคิดว่า
สมาชิกหมายเลข 8720951
ขายของตลาดนัด
ในปัจจุบัน ขายของตามตลาดนัด(ของใช้) ควรจะบวกกำไรเท่าไรดี ทุกวันนี้บวกต่อชิ้น50-100(ต้นทุนมาต่อชิ้น200-300)ยังไม่รวม ค่าที่+ค่าน้ำมัน ยังโดนบ่นจากคนมาเดินตลาดว่าแพง ในออนไลน์เท่านี้เอง บางชิ้นต้นทุนมาใ
สมาชิกหมายเลข 2342610
รบกวนสอบถามราคาเกี่ยวกับขนมปังกรอบ
ได้สูตรคำนวณจากเวปนี้ค่ะ http://bakeryhomemade.blogspot.com/2009/09/blog-post.html?m=1 ขนมปัง 33 บาท เนย 68 บ. ใช้ 170ก. = 11.56 บาท น้ำตาล 25 บ. ใช้ 50ก. = 1.25 รวม 45.81 บาท ทำได้ 77ชิ้น ตกชิ้
น้องบัวผัน
อยากทราบส่วนผสมและวิธีทำคุกกี้แบบจำกัดต้นทุนสำหรับขายส่งชุดละ7 บาท
รบกวนขอรายละเอียดด้วยนะคะ พอดีอยากลองสูตรสำหรับขายส่งตลาด ในราคา 15ชิ้น / 7บาท ซึ่งเคยได้ยินมาว่า สูตรคุกกี้ที่มีเนยเป็นส่วนประกอบสามารถลดต้นทุนได้โดยการใช้น้ำมันแทนเนย แต่ไม่ทราบว่าจะใช้ได้จริงหรือไม
สมาชิกหมายเลข 2254110
"ขายของมานาน... แต่ทำไมไม่มีใครจำร้านคุณได้?"
เคยไหม? เปิดร้านมากี่ปีก็แล้ว… แต่คนเดินผ่านไปมาเหมือนเป็นร้านล่องหน 😭 เคยไหม? ลงโฆษณาหนักมาก แต่ลูกค้าจำชื่อแบรนด์คุณไม่ได้ซักที เคยไหม? ตอบแชทกันจนปวดนิ้ว แ
สมาชิกหมายเลข 8599786
ดราม่า เค้ก 10 บาท ที่ทำร้ายวงการเบเกอรี่ !!!
พอดีมีประเด็นทาง โชเชียล ว่าเค้ก 10 บาท ทำร้ายคนวงการเดียวกัน ทำให้ผู้ผลิตรายย่อย ไม่สามารถทำราคา 10 บาทได้ เนื่องจาก ต้นทุนบางคน 15-22 เเล้ว พี่ๆเพื่อนๆคนไหนมีความคิดเห็นยังไงบ้างครับ
สมาชิกหมายเลข 7987532
มีปัญหาเรื่องชิฟฟอนค่ะ
มีปัญหารบกวนกูรูในพันทิปหน่อยค่า หนูทำขนมเค้กขายค่ะ เป็นถาดใหญ่ๆแล้วตัดแบ่งเป็นชิ้นเล็กๆ แล้วก็ในสูตรการทำตัวขนมเค้ก ใช้เนยสดมาตลอดก็ไม่ได้มีปัญหาอ่ะไร แต่ด้วยต้นทุนที่สูงมากไม่อาจแบกภาระได้ (ขายส่งชิ
muffin_oui
ช่วยคิดกำไรขาดทุนให้หน่อยครับ
สวัสดีครับผมเป็นวิศวกร วันนี้ผมมีโจทย์จากคำถามง่ายๆจากเจ้านายผมมาวันนี้คือ จะต้องเพิ่มกำไรกี่เปอร์เซ็นต์จากต้นทุน แล้ว ลดราคาเป็นเปอร์เซนต์ต่อจากนั้นแล้วไม่ขาดทุน ยกตัวอย่างเช่น สิ้นค้าชนิดนึง
สมาชิกหมายเลข 5284583
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
เบเกอรี่
งานขาย
การตลาด
ขนมไทย
ขนม
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ขอสูตรคำนวณกำไรแบบขายส่งหน่อยค่า
ปล.ต้นทุนเราอยู่ที่ชิ้นละ 4.5 บาท ค่ะ