หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
คุณคิดว่าข้าวกล่องในเซเว่นอันไหนปริมาณคุ้มสุดคะเมื่อเทียบกับราคา
กระทู้คำถาม
ข้าวกล่อง Bento
7-Eleven
ร้านสะดวกซื้อ
อาหาร
ขนม
เนื่องจากใกล้สิ้นเดือนแล้ว จะซื้ออะไรก็ต้องคิดทีหลายตลบ
ขอถามเลยนะคะ
คุณคิดว่าข้าวกล่อง อันไหนในเซเว่นคุ้มค่าคุ้มราคาที่สุดคะเมื่อเทียบกับปริมาณที่ได้
ขอเน้นเป็นของในเซเว่นก่อนนะคะ เพราะใกล้จขกท.ที่สุดค่ะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
เลือกซื้อ pc all in one ยี่ห้อไหนดี
ขอคำแนะนำครับ pc all in one เลือกยี่ห้อไหนดีครับ เมื่อเทียบราคาต่อspec แบรนด์ไหนคุ้มค่าเงิน Dell, Lenovo,Hp,Asus เน้นประมวลผล database เร็วๆ เวลาที่เรียกดูreport ไม่เล่นเกม Core i5 หรือ i7 genไหน คุ้ม
chutintharo
20 บาท ได้เท่านี้!!!
โดยปกติแล้ว จขกท จะห่อข้าวไปกินที่ทำงานประจำ แต่เนื่องด้วยวัตถุดิบในตู้เย็นหมดและแม่กินเจ (ทุกเช้าแม่จะตื่นมาทำอาหารกล่องให้) วันนี้ก็เลยต้องพึ่งอาหารสำเร็จรูป พอลงสองแุถวได้ ก็เลยเดินดูกับข้าวของมื้
สมาชิกหมายเลข 856678
[review] ข้าวกล่องเซเว่น** EZYGO สปาเก็ตตี้หมึกดำ ไส้กรอกผัดพริกแห้ง
ด้วยความที่เพิ่งเลิกงานตอนตีหนึ่ง (ลอยกระทงก็ไม่ได้เที่ยว) เกิดความหิว เลยแวะ เซเว่นก่อนเข้าบ้าน ก็ไปเจอ ไอ้นี่ครับ " สปาเก็ตตี้หมึกดำ ไส้กรอกผัดพริกแห้ง" ทาดาาาาาาาาา กล่องละ 45 บาทแน่ะ
tianxin-wang
ราคาข้าวกล่อง ¿!?
ตอนนี้ ข้าวกล่อง ที่สมาชิกพันทิป ต้องจ่าย ราคาต่อกล่อง ราคาเท่าไหร่คะ? ุ้คุ้มหรือไม่ ได้ซื้อซ้ำเรืีอย ๆ หรือเปล่า จะแนะนำร้านให้ผู้อื่นมาลองหรือไม่ มาคุยกัน ๆ กล่องนี้ ข้าวผัดหมู 45 บาท คุ้มค่า มีห
deauny
สมัยนี้มีใครยังเก็บสะสมหรือเปิดแผ่น CD DVD ดูกันอยู่มั้ยคะ
ตัว จขกท เป็นคนชอบดูหนัง เมื่อก่อนสมัยซีรีส์เกาหลีเข้าไทยใหม่ๆ เรื่องแรกที่ดูก็ full house ตามไปซื้อแผ่นที่ตึกฟอร์จูนเลยทีเดียว ตอนนั้นราคาแพงมากอยู่นะ ส่วนใหญ่จะเน้นไปทางหนังมากกว่าซีรีส์เพราะชอบดูแบ
อะโลนอะลาว
คนที่กินข้าวหรืออาหารจานหลักปริมาณน้อย ส่วนใหญ่เพราะเป็นคนกินน้อยอิ่มง่าย หรือเหลือพื้นที่ให้อาหารอย่างอื่นกันคะ?
ตามหัวกท.เลยค่ะ สังเกตเวลาเข้าคิว สั่งอาหาร คิวก่อนหน้าหลายคิว มักจะบอกแม่ค้า เอานิดเดียว เอาข้าวนิดเดียว ,เอาครึ่งเดียว เวลาไปกินข้าว กับเพื่อนๆ หรือคนรอบๆตัว ทุกคนกิน อาหารจานหลักกัน ปริมาณน้อยมาก
สมาชิกหมายเลข 929079
🔥 รีวิว AI สร้างวิดีโอสุดล้ำ! RunwayML vs Vidu vs Kling vs Minimax – อันไหนคุ้มสุด!? 🎥✨
ยุคนี้ AI สร้างวิดีโอจากภาพนิ่ง กำลังมาแรง! 🎬 ใครอยากทำคอนเทนต์ทำคลิปไวๆ ลง TikTok, Shorts, Reels หรือนำไปขายออนไลน์ก็ได้นะ วันนี้เรามาเทียบ 4 เจ้าใหญ่ ท
แทคเองครับ
ทำไอติมกินเองคุ้มไหมครับ เทียบกับซื้อกิน
คือเป็นคนชอบกินไอติม ซื้อเป็นกล่องๆติดบ้าน ตอนนี้อยากประหยัด เลยอยากลองทำเองบ้าง เห็นมีวิธีทำในยูทูป ก็ดูไม่ยาก แต่ไม่มั่นใจว่าจะทำแล้ว ราคามันจะถูกกว่าซื้อไหมอะครับ เห็นมีใช้ครีมอะไรด้วย ไปเสิชๆ
สมาชิกหมายเลข 3657647
กรมสรรพสามิต เตรียมเก็บ ‘ภาษีความเค็ม’ เริ่มต้นจากขนมขบเคี้ยว
เมื่อไม่นานมานี้ ดร. กุลยา ตันติเตมิท อธิบดีกรมสรรพสามิต ได้เปิดเผยว่า กรมสรรพสามิตอยู่ในระหว่างการสรุปแผนการจัดเก็บภาษีสินค้าตัวใหม่ โดยเริ่มต้นจากเก็บภาษีสินค้าที่มีส่วนประกอบของโซเดียม หรือภาษีความ
Naiinon - นายนนท์
ต่อไปจะไม่มี "โกโก้" ให้กินอีกแล้ว
‘ช็อกโกแลตไร้โกโก้’ โอกาสใหม่ แก้วิกฤติราคาโกโก้พุ่ง ที่ผ่านมา เราได้เห็นการเปลี่ยนแปลงที่ชัดเจนในราคาของโกโก้ซึ่งพุ่งสูงขึ้นอย่างต่อเนื่องจากผลกระทบของปรากฏการณ์เอลนีโญที่
สมาชิกหมายเลข 2861797
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ข้าวกล่อง Bento
7-Eleven
ร้านสะดวกซื้อ
อาหาร
ขนม
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
คุณคิดว่าข้าวกล่องในเซเว่นอันไหนปริมาณคุ้มสุดคะเมื่อเทียบกับราคา
ขอถามเลยนะคะ
คุณคิดว่าข้าวกล่อง อันไหนในเซเว่นคุ้มค่าคุ้มราคาที่สุดคะเมื่อเทียบกับปริมาณที่ได้
ขอเน้นเป็นของในเซเว่นก่อนนะคะ เพราะใกล้จขกท.ที่สุดค่ะ