หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
กับข้าวถุง30แพง?
กระทู้คำถาม
อาหารจานเดียว
วัตถุดิบทำอาหาร
อาหาร
อาหารภาคกลาง
เจ้าของธุรกิจ
เราขายข้าวแกงปีที่แล้วถุงละ20บาท
แต่ปีนี้ของขึ้นแรงมาก! เลยขึ้นราคาเป็นถุง30 ผลตอบรับที่ได้มี2ฝ่าย คือ บอกให้ขึ้นอีกส่วนอีกฝ่ายบอกแพงมาก ส่วนมากคือฝ่ายที่บอกแพงมาก เราเลยสงสัยว่าถุง30บาทแพงไหม?
อาหารตามสั้งที่ขายก็ ข้าว +กับ+ไข่ดาวหรือเจียว 40 บาท
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ปกติเวลาทำอาหารกินเองคุณใส่ผงชูรส เครื่องปรุงอื่นๆ กันเต็มที่ไหมหรือเน้นสุขภาพปรุงน้อยๆลดโซเดียมกันคะ?
ตามหัวกท.เลยค่ะ เห็นพูดๆกัน เวลาซื้ออาหารกินนอกบ้าน ว่าแม่ค้าใส่ผงชูรสเยอะ ใส่เครื่องปรุงนั่นนี่เยอะ โซเดียมสูง อันตรายต่อสุขภาพนั่นนี่ จขกท. เลยสงสัยว่า พอทำเอง คนที่เขาทำอาหารกินเอง เขาจะใส่ผงชูรส
สมาชิกหมายเลข 929079
ผู้ช่วยหรือผู้จัดการดีครับ (เซเว่น)
ข้อสอบถามคนที่ทำงานผช.กับผจก. เซเว่นหน่อยครับ คือผมอยากเป็น ผู้ช่วย หรือ ผู้จัดการเซเว่นนี่แหละครับแต่ไม่รู้ว่า ตำแหน่งไหนดีกว่ากัน มีเวลาว่างให้กับครอบครัว แล้วงานของแต่ละตำแหน่งเป็นอย่างไร และพอจะมี
สมาชิกหมายเลข 8266766
ศก.แบบทุกวันนี้ อะไรพอจะประหยัดได้ก็ทำไป ต่อแถวต่อคิวยาว เพื่อของถูกก็ต้องทำ
เจอป้ายเหลืองก็วิ่งเข้าใส่ พนักงานปะไม่ทันก็ช่วยเหลือ เดือนที่แล้วได้มะม่วงราคาดี มาเหลือเฟือ แต่ข้าวเหนียว ไม่เคยเห็น มาลดเลย...
สมาชิกหมายเลข 8790324
มาดูวิธีทำ "หมูแดดเดียวทอด" กัน
สืบเนื่องจากกระทู้ https://ppantip.com/topic/43458193/comment8 ที่เพื่อนๆคอมเม้นท์กันมา ก็เลยอยากแนะนำ เมนู หมูแดดเดียวทอด ซึ่งเป็นอาหารยอดนิยมของไทย เราจะใช้หมูหมักแล้วตากแดดก่อนนำไปทอดจนสุกกรอบนะครั
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้สามตัวตรง
โลตัสกำลังประกาศขายสาขาภูเก็ตครับ
โลตัสสาขาภูเก็ต กำลังโพสต์ประกาศขาย ถัาcentral ไปซื้อ แล้วทำเป็น Central ภูเก็ตสาขา 2 น่าจะดีนะครับ หรือ big c ก็น่าจะซื้อไปทำเป็น big c ภูเก็ต ที่มา https://weblink.set.or.th/dat/news/202505/2003N
สมาชิกหมายเลข 8626505
ข่าวไข่ดาว 2 ฟอง สั่งผ่านแอป 65 บาท เป็นประเด็นอยู่เพื่อนคิดเห็นยังไงกันบ้างคะ?
*ภาพประกอบไม่ใช่ภาพจริงที่เป็นประเด็น . เห็นมีคนเอามาลง สั่งข้าวไข่ดาว 2 ฟอง พร้อมเหยาะซอสแม็กกี้ ราคา 65 บาท จากร้านแห่งหนึ่งในแอพเดลิเวอรี ราคานี้แรงไปไหมในมุมมองของเพื่อนๆ? เราเลยลองมาแยกย่อยว่า
สมาชิกหมายเลข 7114149
เทคนิคการซื้อข้าว+ไข่ดาว ในประเทศภูเก็ต
ถ้าใครมาภูเก็ต หรืออยู่ในภูเก็ต แล้วอยากกินข้าว+ไข่ดาว กรุณาปฏิบัติดังนี้นะจ๊ะ DO ให้ซื้อข้าวใส่ถุง (10 บาท) สั่งไข่ดาวแยกใส่ถุง (10 บาท) คุณจะจ่ายตังค์แค่ 20 บาท DON'T สั่งข้าว+ไข่ดาวใส่กล่อง เพราะ
Yogy Jung
ที่บอกว่าทำอาหารกินเองประหยัดกว่าซื้อกิน อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ
แถวบ้านผม(กรุงเทพแต่อยู่เขตที่ติดปริมณฑล)ซื้ออาหารจานเดียวทานแล้วอิ่มได้ในราคา25-50บาท กินบ่อยก็พวกข้าวมันไก่30-35 ข้าวคลุกกะปิ25 กระเพราะไข่ดาว40 ผัดไทหอยทอด30-35 ถ้าไปร้านตามสั่งอาหารเป็นอย่างๆก็จะอ
เฉินเสี่ยวปิง
[CR] เจ๊นีย์ ร้านข้าวแกงแห่งเมืองพัทลุง ขายแกงถุงละ 100 - 120 บาท
เจ๊นีย์ ร้านข้าวแกงแห่งเมืองพัทลุง เคยได้อ่านกระทู้ในก้นครัวถึงร้านข้าวแกงที่ขายกับข้าวใส่ถุง ราคาถุงละ 100 บาท ที่เมืองพัทลุง ไปภาคใต้ จากเมืองตรัง ไปเที่ยวทะเลน้อย พัทลุง ก่อนไปที่ นครศรีธรรมราช
swin
มะม่วงอกร่อง
ราคาเท่าไร เค้านิยมเอามาทำเมนูอะไร
สมาชิกหมายเลข 8806452
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
อาหารจานเดียว
วัตถุดิบทำอาหาร
อาหาร
อาหารภาคกลาง
เจ้าของธุรกิจ
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
กับข้าวถุง30แพง?
แต่ปีนี้ของขึ้นแรงมาก! เลยขึ้นราคาเป็นถุง30 ผลตอบรับที่ได้มี2ฝ่าย คือ บอกให้ขึ้นอีกส่วนอีกฝ่ายบอกแพงมาก ส่วนมากคือฝ่ายที่บอกแพงมาก เราเลยสงสัยว่าถุง30บาทแพงไหม?
อาหารตามสั้งที่ขายก็ ข้าว +กับ+ไข่ดาวหรือเจียว 40 บาท