หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ขนมออกใหม่ อร่อยมากก
กระทู้คำถาม
ขนม
วันนี้ได้ไปจัดขนมออกใหม่ ห่อนี้ 20 กิน 2 คนคุ้มนะ
คุ้มอากาศน่ะ เต็มซองจริง แต่อากาศน่ะ ส่วนปริมาณตามภาพเลยทุกคนคิดว่าไง กับ ราคาและปริมาณ ส่วนตัวคิดว่า ก็พอได้อยู่
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
โปรโมชั่น 1 แถม 1 ฟู๊ดแลนด์
ช่วงนี้ฟูดแลนด์ จัดโปรโมชั่น 1 แถม 1 ถึงวันที่ 1 มิถุนายน 2568 เลยไปช็อปขนมมานิดหน่อย ได้อะไรมาบ้างมาดูกัน กล้วยหอมทอง แพค 4 ลูก = 42 บาท ลูกใหญ่ หอมอร่อย หารแล้วตกลูกละ 5 บาท ถูกใจเลย บัตเตอร์
C.Moon
ตามหายี่ห้อขนมสมัยเด็ก
เป็นขนมเม็ดเล็กๆ คล้ายคุกกี้ทรงหยดน้ำ มีหลายสีใน1ซอง ซองเป็นซองเล็กๆน่าจะเท่ายำยำช้างน้อย ซองมีหลายสี สีชมพู สีม่วง สีเขียว เคยมีขายที่แม็คโค มันจะขายเป็นแถวยาวๆ แถวนึงก็จะมีหลายๆห่อต่อกัน ใครรู้หรือจ
สมาชิกหมายเลข 8837820
คุณภาพของขนมในห้างสรรพสินค้า
พวกขนม ขนมปัง ที่ขายในห้างสรรพสินค้า ควรบริโภคไหม โดยเฉพาะพวกที่คล้ายขนมปัง. หรือมีส่วนผสมของขนมปัง มีอันตรายอะไรไหม ?
สมาชิกหมายเลข 5727294
มันมีคนที่เวลาแกะขนม/ของกินต่างๆแล้วแบ่งกินหลายครั้งตามข้อมูลโภชนาการบนห่อ/ฉลากได้จริงๆเหรอคะ เขาทำได้ยังไงกัน?
ตามหัวกท.เลยค่ะ บนห่อขนม อาหารของกิน จะมีข้อมูลโภชนาการแจ้ง และแนะนำว่า 1ห่อ ควรแบ่งกิน แบ่งบริโภคกี่ครั้ง จขกท. เป็นคนนึงที่อ่านทุกอย่างก่อนกิน รู้หมด ให้พลังงาน โซเดียม น้ำตาล ไขมันเท่าไหร่ 1ห่อควร
สมาชิกหมายเลข 929079
[TripNote] ลุงกินเที่ยว: ร้านดัง TikTok ครัวซองอร่อย อ่างศิลา
วันอาทิตย์ที่ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2568 - GMT+07:00 🕒 15:05 น. 📌 Agaligo Coffee 💵 280 บาท ★★★★★ ครัวซองอบใหม่ อร่อย ราคาดี มีน้ำเปล่าเย็นแช่ผลไม้ให้ฟรีด้วย อุดหนุนร้านในชลบุรี ค่าใช้จ่า
คนตื่นลุง
ลองชิมบะหมี่มาเฟีย
เจอบะหมี่มาเฟีย ขายในเซเว่นหลังจากที่ตามหามาหลายสาขา เลยซื้อมาลองทั้ง 2 แบบ (ความเผ็ด 2 ระดับ) ราคาห่อละ 39 บาท วันนี้ลองแบบความเผ็ดแบบ +1 ในซองมีซอง น้ำมัน ซอสเครื่องปรุง และหอมอบแห้ง ทำตามคำแนะนำ
สมาชิกหมายเลข 7213721
ขนมนูกัต อันตรายไหม
อยากรู้ว่าขนมอันนี้อันตรายไหมคะเพราะเห็นว่ามาจากจีน ส่วนตัวชอบของจีนนะคะ แต่ของกินค่อนข้างระแวง พี่สาวเราซื้อมา มันอร่อยดีค่ะ แต่หาดูข้อมูล ดูอย่างอื่นบนซองรายละเอียดค่อนข้างน้อย อยากรู้ว่ามี อย จริง
สมาชิกหมายเลข 8092334
ตามหาโอรีโอ้ที่หายไป? 555+
คือว่าเราซื้อโอรีโอ้มาจากเซเว่น มา2ห่อ ห่อละ8บาท คือห่อนึงมันต้องได้4ชิ้นแล้วใช่มั้ยคะ แต่เรานั้นน่าจะด้วยดีเกิน ได้มา3ชิ้นในห่อ🥹😂 สงสัยน้องจะหายไปในอวกาศ555 https://www.youtube.com/watch?v=EFnr9VC
สมาชิกหมายเลข 8848293
ทุกวันนี้เรากินโซเดียมต่อวัน เกินกันไปแบบไม่รู้ตัวหรือเลี่ยงได้ยากจริงๆ
องค์การอนามัยโลก กำหนดไว้ว่ามนุษย์ควรกินโซเดียม (กินเค็ม) ไม่เกินวันละ 2,000 มิลลิกรัมต่อวัน แต่คือ อาหารทุกวันนี้ แค่เติมน้ำปลา 1 ช้อนโต๊ะในการปรุงอาหาร ปริมาณโซเดียม อยู่ที่ 1450 ม.ก แล้ว ไหนจะซอส
สมาชิกหมายเลข 3079878
แป้งนุ่ม ไส้แน่น เดนิชคัสตาร์ดบลูเบอร์รี่ตัวนี้สอบผ่านจ้า
สวัสดีทุกคนที่กำลังมองหาขนมราคาน่ารักไว้เติมพลังระหว่างวัน 🙌 วันนี้เราขอมารีวิวของหวานเล็ก ๆ ที่ทำเอาเราว้าวตั้งแต่คำแรก! นี่เลย "เดนิชคัสตาร์ดบลูเบอร์รี่" จาก 7-Eleven ราคาแค่ 22 บาท หน้า
ปากกาดาว
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ขนม
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ขนมออกใหม่ อร่อยมากก