หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ข้าวสาร กิโลล่ะ 27 บาท ถ้าเอา 100 บาท จะได้กี่ขีด?
กระทู้คำถาม
เครื่องครัว
อุปกรณ์ทำอาหาร
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ตามหาขนมวัยเด็ก
ตามหาขนมวัยเด็กค่ะ กินตอนอยู่ประมาณอนุบาล1ครูแจกให้กับนมกินก่อนเข้านอน น่าจะ11ปีมาแล้วนะคะ จำได้น้อยมากเป็นขนมรูปดาวเนื้อสัมผัสคล้ายซีเรียลตัวขนมเป็นสีเหลืองจำรสชาติไม่ได้เลยค่ะ แต่ว่าแพ็กเกจขนมคล้ายก
สมาชิกหมายเลข 8075511
ช่วยดูการจัดตู้ Consumer ให้หน่อยครับ
กำลังจะทำไฟใหม่ของคอนโดเก่า โดยแบ่งเป็น 5 ห้อง คือ - ห้องนั่งเล่น - ห้องทำงาน - ห้องนอน - ห้องครัว - ห้องน้ำ + ระเบียง มิเตอร์ไฟเป็น 30(100) ตู้ Consumer Schneider Square D 10 ช่อง ช่วยดูตามรูปให้ห
สมาชิกหมายเลข 2333999
ทำไมอาหารไทยในญี่ปุ่นถูก แต่อาหารญี่ปุ่นในไทยแพง
สวัสดีครับ ผมสงสัยว่าทำไมอาหารญี่ปุ่นในไทยราคาถึงแพงครับ เพราะส่วนใหญ่เช่นทงคัตสึ ราเม้ง ขายในไทย จะราคา150-200 บาทขึ้นเท่ากับราคาที่ทานที่ญี่ปุ่น แต่พอเป็นร้านอาหารญี่ปุ่นในไทยที่เป็นฝีมือคนไทยแท้ๆ ห
สมาชิกหมายเลข 8632950
รีวิว EZYGO เส้นหมี่คลุกลูกชิ้นไก่และไก่ฉีก 7-Eleven อร่อยแบบคาดไม่ถึงเลยทีเดียว
EZYGO เส้นหมี่คลุกลูกชิ้นไก่และไก่ฉีก 7-Eleven เราเห็นเมนูนี้มานานละ ตัดสินใจหลายครั้งว่าจะลองดีไหม เลยซื้อมาลองวันนี้ เอามาเวฟกินตอนเที่ยง EZYGO เส้นหมี่คลุกลูกชิ้นไก่และไก่ฉีก กล่องละ 55.- บาท ใน
ย้ำคิดย้ำฝัน
เช่าที่ดินทำเกษตร สัญญาเหลืออีก 9 เดือนจะหมดสัญญา แต่ผู้ให้เช่าจะขายที่ดิน พืชที่ปลูกไว้เป็นของใคร
ขออนุญาติสอบถามผู้รู้ค่ะ คือแม่เราเช่าที่นาญาติ ทำเกษตร (ปลูกอ้อยก่อนหน้านี้ผู้ให้เช่าก็ปลูกอ้อย) โดยเขียนสัญญาเช่าที่ซื้อตามร้านค้า โดยสัญญเช่าเป็นระยะเวลา 3 ปี (ธ.ค. 66 - ธ.ค. 68) จ่ายค่าเช่าล่วงหน้
สมาชิกหมายเลข 8262068
@@ มีสินค้าหรือผลิตภัณฑ์อะไรบ้างครับ....ที่แม้จะมีหลายยี่ห้อ แต่เราเรียกติดปากอยู่ชื่อเดียว @@
มีสินค้าหรือผลิตภัณฑ์อะไรบ้างครับ....ที่แม้จะมีหลายยี่ห้อ แต่เราก็ยังเรียกติดปากอยู่ชื่อเดียว? อย่างเช่น มาม่า มีหลายยี่ห้อ แต่จะซื้อยี่ห้อไหน ก็จะพูดว่า มาม่าปีโป้ มีขนมแนวนี้หลายยี่ห้อ แต่ก็จะพูดว่า
เซเว่นหน้าหอใน
ซื้อของนั้นไม่ยาก แต่จะเอามาทำอะไร นี่คิดไม่ออกมันยากจริงๆ
ราคาใกล้เคียงกัน เอาอารายดีน้า?
สมาชิกหมายเลข 7552962
กุนเชียงทอด กินกับข้าวตอนเช้า
สมาชิกหมายเลข 7123348
เห็ดโคนน้อย
ถ้าจะขายเห็ดโคนน้อยจะมีไครสั่งซื้อไหมค่ะ กิโลล่ะ 150-200 ถ้าเป็นขีด ขีดล่ะ20บาท
สมาชิกหมายเลข 4920810
มีลูกจ้างต่างด้าวให้ข้าวสารกันเดือนละกี่กิโลครับ
ตามหัวข้อเลยครับ ผมมีลูกจ้างต่างด้างทั้งหมด 6 คน เงินเดือน8,000 + ที่พักฟรี + ข้าวสาร + ของสดทำกับข้าวประมาณ 1,000 บาท/สัปดาห์ ตอนนี้มีปัญหาที่ข้าวสารครับ 6 คน ซื้อข้าวสารเดือนนึงตกเกือบ 100กก. เกื
จอมยุทธเทพอินทรี
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
เครื่องครัว
อุปกรณ์ทำอาหาร
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ข้าวสาร กิโลล่ะ 27 บาท ถ้าเอา 100 บาท จะได้กี่ขีด?